Lịch thi đấu và bảng xếp hạng SEA Games 30 ngày 8/12

An Nguyên (T/H)  - Chủ nhật, 08/12/2019, 06:00 AM
Theo lịch thi đấu và bảng xếp hạng SEA Games 3 ngày 8/12, đoàn thể thao Việt Nam đang bị tụt hạng.

Lịch thi đấu SEA Games 30 ngày 8/12

Ngày thi đấu hôm nay (8/12) rất đáng được chờ đợi khi đội tuyển điền kinh Việt Nam hy vọng sẽ có một ngày thi đấu thành công hơn với cự ly thế mạnh, Ánh Viên và Quý Phước sẽ là niềm hy vọng của bơi Việt Nam ở 2 cự ly sở trường là 400m hỗn hợp nữ và 100m tự do nam, billard có trận chung kết toàn Việt Nam...

Empty
Empty
Empty
Empty
Empty
Empty
Empty

Bảng xếp hạng SEA Games 30 mới nhất

Theo Bảng tổng sắp huy chương được cập hết ngày 7/12 (theo giờ Việt Nam), đoàn thể thao nước chủ nhà Philippines đang đứng đầu với 89 Huy chương vàng, 67 Huy chương bạc và 66 Huy chương đồng.

Empty

(Ảnh: Thể thao 247)

Bảng xếp hạng SEA Games 30 của đoàn thể thao Việt Nam

Hiện tại, đoàn thể thao Việt Nam đang đứng thứ 3 trên Bảng tổng sắp SEA Games 30 với thành tích 46 HCV, 50 HCB và 64 HCĐ.

Empty

Cũng trong ngày 7/12, trận bán kết 1 bóng đá nam SEA Games 30 đã diễn ra giữa U22 Myanmar và U22 Indonesia. Dù gặp nhiều khó khăn và phải đá thêm hiệp phụ, U22 Indonesia cuối cùng giành thắng lợi 4-2 nhờ các pha lập công của Evan Dimas (cú đúp), Egy Vikri và Osvaldo Haay.

Thắng lợi này giúp U22 Indonesia giành vé vào chơi trận chung kết bóng đá nam SEA Games 30. Đối thủ của U22 Indonesia là U22 Việt Nam, đội đã thắng U22 Campuchia 4-0 ở trận bán kết còn lại. Trong khi đó, U22 Campuchia sẽ gặp U22 Myanmar trong trận tranh hạng 3.

Danh sách VĐV Đoàn thể thao Việt Nam giành huy chương hôm nay:

Huy chương vàng:

Nguyễn Thị Hằng, Trần Nhật Hoàng, Quách Thị Lan, Trần Đình Sơn (Điền kinh)

Trương Thị Phương (Canoeing)

Nguyễn Anh Tú - Đoàn Bá Tuấn Anh (Bóng bàn đôi nam)

Nguyễn Thị Ánh Viên (Bơi lội - 2)

Nguyễn Thị Mộng Quỳnh (Taekwondo)

Huy chương bạc

Đinh Thị Hảo - Tạ Thanh Huyền (Rowing, Thuyền đôi nữ hạng nhẹ)

Hoàng Xuân Vinh (Bắn súng - 10m nam)

Nguyễn Thị Phương (Karate)

Đinh Thị Hương (Karate)

Trần Tiến Khoa, Nguyễn Thiên Phụng, Lê Thanh Trung (Taekwondo)

Đội tuyển nam (Judo)

Nguyễn Ngọc Minh Hy (Taekwondo)

Lê Tú Chinh (Điền kinh)

Phạm Thanh Bảo (Bơi)

Huy chương đồng

Phan Mạnh Linh - Lê Mậu Trường (Rowing, thuyền đôi nam)

Dương Anh Đức (Canoeing, thuyền đơn nam)

Trần Quốc Cường (Bắn súng - 10m nam)

Nguyễn Quốc Toản - Phan Ngọc Sang (Canoeing, thuyền đôi nam)

Đội tuyển kiếm 3 cạnh nữ

Lê Trần Kim Uyên (Taekwondo)

Nguyễn Văn Hải (Karatedo)

Lê Trần Kim Uyên, Nguyễn Thị Kim Hà, Ngô Thị Thùy Dung (Taekwondo)

Hoàng Quý Phước (Bơi lội)

Nguyễn Văn Lai (Điền kinh)

Vũ Thị Mến (Điền kinh)

Bình luận